Hizi ndizo Mbegu Bora za Mahindi

Share on facebook
Share on whatsapp
Share on twitter
Share on telegram
Soma kwa umakini itakuchukua dakika chini ya Kumi......
Mbegu bora za mahindi

ZIJUE MBEGU BORA ZA MAHINDI : Habari za muda huu mpenzi msomaji wetu, bila shaka u mzima wa afya tele, nichukue furs hii adhimu kukuarika wewe katika somo letu la leo, somo letu la leo linatokana na maswali ambayo huwa tunaulizwa na wasomaji wetu, wengi huuliza ipi ni mbegu bora ya mahindi ili nipate mavuno mengi.

Ukweli ni kwamba mbegu bora  ya mahindi ina mchango mkubwa sana katika kupata mazao mengi na yenye thamani kubwa. Bila kua na mbegu bora sidhani kama unaweza kupata mazao bora kabisa. Hivyo kila wakati ni vyema akajifunza mbinu bora za kupata mbegu bora ili uweze kupata mazao mengi na bora pia.

kitaalamu kuna mbegu aina mbili japo zina majina mengi mengi kutokana na makampuni na qulity kidigo zimetofautiana mfano kuna pana,seedco, star na zingine nyingi.
Lakini kila kanda kuna aina ya mbegu ambazo zinakubali sana katika ukanda husika bado sijapata takwimu sahihi ya kila mkoa na aina ya mbegu ambayo inakubali sana.

ila ningependa ndugu msomaji uelewe kitu kimoja ambacho ni cha msingi sana.

Kuna aina mbiili za mbegu ambazo ni:

AINA ZA  MBEGU YA MAHINDI

i/ Mbegu ndefu

ii/ Mbegu fupi

MBEGU NDEFU

Hizi ni mbegu ambazo zinakaa mda mrefu kidigo kuliko mbegu fupi, mbegu hizi hukaa siku 100 hadi siku 120 hapo ndipo zinakua tayari kuvunwa. Lakini ni mbegu ambazo zinakua  ndefu sana kwa kimo, zinamabua makubwa sana pamoja na punje ambazo ni kubwa pia. mfano hybrid,pana ndefu

MBEGU FUPI

Hizi ni  mbegu hazichukui siku nyingi sana mpaka kukomaa zinachukua siku 75 hadi siku 90. Lakin zinakua na punje ndogo kutokana na aina na zinakua na bua fupi pia.

PITIA
Kilimo bora cha Mtama

lakini hizi ni mbegu ambazo ni nzuri kwa wakulima ambao wanalima kwa ajili ya biashara, kwani ni za muda mfupi na pia biashara yake inalipa zaidi.

mfano star na stuka.

HITIMISHO

Toa Maoni yako nini unawaza au unazungumzia Kuhusu Mbegu Bora za Mahindi?, Katika Msimu huu wa Mvua

Diana Mussa

Diana Mussa

Mwana Blogger mahiri,aliyehama fani yake kutoka kwenye urembo na mitindo hadi kwenye uwanda wa kilimo ,na kuitumia sekta hii ya kilimo kwa kutoa taarifa zilizo sheheni mambo tele ~ na kushare kwa Watanzania,katika ulimwengu huu wa Teknolojia

Leave a Reply {Acha Maoni yako hapa}

Kuhusu Sisi

KilimoTanzania tumejikita kukupa Elimu pekee ya Kilimo kwa Gharama sawa na Bure, Ili tuweze kuwa na Taifa bora lenye wajisiriamali katika sekta ya kilimo na Ufugaji.

Kwa Mawasiliano usisite Kubonyeza hapa 

Vitabu Vya Kilimo na Ufugaji pia vinapatikana  Kwe Ukurasa Huu

Jiunge channel Yetu ya Telegram

Karibu uweze Kujiunga na Channel Yetu ya Telegram uwe wa Kwanza kupata ,Taarifa moya za kuhusu Kilimo mara zinapowekwa kwenye Tovuti Yetu

Nyaraka Mpya

Follow Us

Video Mbali mbali za Kilimo

Jiunge na Tovuti Hii Uweze Kupata Ujumbe mpya

* Tuna hakikisha Usalama wa Email yako Hatutotuma Matangazo wala Jambo lolote lilsolp husiana na Kilimo